Ngày 24/12/2022, Tại Phòng họp T2-B1, Trường Đại học Xây dựng Miền Trung (MUCE) tổ chức buổi ký kết thỏa thuận hợp tác giữa nhà trường với Hội Pháp Luật Xây Dựng Việt Nam (SCLVN).
Từ ngày 13/05 đến 14/05/2022, Hội nghị khoa học toàn quốc ACEA VIETGEO 2021 với chủ đề “Địa chất công trình – Địa kỹ thuật và Xây dựng phục vụ phát triển bền vững khu vực miền Trung và Tây nguyên” đã diễn ra tại Trường Đại học Xây dựng Miền Trung. Hội nghị đã thu hút hơn 200 đại biểu đến từ 53 đơn vị chuyên môn trong cả nước, trong đó gồm các nhà lãnh đạo, các nhà khoa học và các chuyên gia hàng đầu trong nước về lĩnh vực này.
Tối ngày 20/4/2022, tại trường Đại học Xây dựng Miền Trung, Thành phố Tuy Hoà, Phú Yên đã diễn ra Lễ khai mạc sự kiện được mong chờ nhất năm của sinh viên kiến trúc trên cả nước - Liên hoan sinh viên Kiến trúc toàn quốc lần thứ XIII (Festival Sinh viên Kiến trúc 2022) với chủ đề “HÀNH TRÌNH DI SẢN AYARU – PHÚ YÊN”.
Download Danh mục tại đây
Chiều ngày 16/02/2017, Hội đồng khoa học do TS. Trịnh Hồng Việt – Phó Hiệu trưởng làm Chủ tịch Hội đồng đã tổ chức đánh giá nghiệm thu cấp cơ sở đề tài khoa học và công nghệ cấp Tỉnh đối với nhiệm vụ “Đánh giá phạm vi ảnh hưởng và biện pháp kiểm soát các nguồn phát thải có nguy cơ gây ô nhiễm môi trường từ hoạt động của các nhà máy đường và tinh bột sắn trên địa bàn tỉnh Phú Yên”do TS. Trương Minh Trí (Viện Nghiên cứu Hóa và Môi trường Miền Trung) làm chủ nhiệm đề tài.
Hội nghị khoa học ACEA 2016 diễn ra tại Trường Đại học Xây dựng (ĐHXD) Miền Trung từ ngày 22 đến 23 tháng 4 năm 2016 là một sự kiện có ý nghĩa đặc biệt nhằm chào mừng kỷ niệm 40 năm thành lập Trường ĐHXD Miền Trung và cũng là dịp để các nhà khoa học, các chuyên gia, các nghiên cứu viên…có cơ hội trao đổi kinh nghiệm nghiên cứu, công bố những kết quả khoa học mới nhất và các thông tin hữu ích đến toàn thể đại biểu dự hội nghị.
Vào ngày 27 tháng 12 năm 2013, tại Trường Đại học Xây dựng Miền Trung đã diễn ra cuộc họp nghiệm thu 02 đề tài cấp Bộ.
Thực hiện đề án “Nâng cao chất lượng dạy và học ngoại ngữ của Trường Đại học Xây dựng Miền Trung giai đoạn 2013 – 2020” được xây dựng theo Quyết định số 1400/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt đề án “Dạy và học ngoại ngữ trong hệ thống giáo dục quốc dân giai đoạn 2008 – 2020”, ngày 13/09/2013, lễ khai giảng 2 lớp tiếng Anh B1 và C1 (theo khung tham chiếu châu Âu) đã được tổ chức tại hội trường A1 Trường Đại học Xây dựng Miền Trung
Nhằm thúc đẩy và nâng cao chất lượng giảng dạy các học phần khoa học cơ bản. Vào lúc 7h30 ngày 11 tháng 5 năm 2013, Khoa Khoa học Cơ bản - Trường Đại học Xây dựng Miền Trung đã diễn ra Hội thảo Giải pháp nâng cao chất lượng dạy và học các học phần khoa học cơ bản do thầy Dương Văn Danh, trưởng khoa chủ trì. Đến dự hội thảo có đại diện Ban Giám hiệu và các thầy cô là trưởng các đơn vị.
Sáng ngày 9/8/2012 tại phòng họp Ban giám hiệu - Trường Đại học Xây dựng Miền Trung đã diễn ra Lễ ký kết hợp đồng phối hợp đào tạo giữa Trường Đại học Xây dựng Miền Trung với Đại học Tổng hợp Quốc gia Kiến trúc-Xây dựng Voronezh, Liên bang Nga.
[Trang đầu] - [ Trang cuối ]1 |